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Dar es Salaam, Hamburg zatia saini Hati ya |
Makubaliano ya kudumisha urafiki

atika maadhi-

misho ya

Miaka 15 ya

Uhusino wa

Miji Dada
kati ya Jiji la Dar es Salaam
na Jiji la Hamburg nchini
Ujerumaini Julai 1, 2025
Mkurugenzi wa Jiji la Dar es
Salaam, Bw. Elihuruma Ma-
belya na Mstahiki Meya wa
Jiji la Hamburg, Dkt. Peter
Tschentscher, walikubaliana
kuendelea kudumisha Uhu-
siano wa Miji Dada kati ya
Jiji la Dar es Salaam na Jiji la
Hamburg, ambao umedumu
kwa miaka 15 hadi sasa, kwa

kutia  saini Hati ya
Makubaliano ya kuendeleza
uhusiano huo katika kipindi
kingine cha miaka mitatu
(2025-2028).

Hati hiyo ilitiwa saini katika
Jiji la Hamburg na Mwakili-
shi wa Mkurugenzi wa Jiji la
Dar es Salaam, Bi. Tabu
Shaibu, ambaye ni Mkuu wa
Kitengo cha Mawasiliano
Serikalini  katika  Hal-
mashauri ya Jiji la Dar es
Salaam na Katibu wa Jiji la
Hamburg, Bi. Liv Assman.

Tukio hilo lilishuhudiwa na

Balozi wa Tanzania nchini
Ujerumani, Mhe. Iddi
Hassan Mwamweta na
Balozi Mwakilishi wa Tanza-
nia katika Jiji la Hamburg,
Mhe. Petra Hammelmann.

Kabla ya kutia saini hati
hiyo, Mhe. Balozi Mwamwe-
ta  alimuhakikishia  Bi.
Assman kwamba Serikali ya
Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kupitia Ubalozi wa
Tanzania nchini Ujerumani
itaendelea kushirikiana na
Jiji la Hamburg kufanikisha
malengo ya majiji hayo
katika uhusiano wao.
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Mkurugenzi wa Jiji Dar amshukuru Mstahiki
Meya wa Jiji la Hamburg kwa urafiki
wa kweli

kurugenzi wa
Jiji la Dar es
Salaam, Bw.
Elihuruma
Mabelya, am-
emshukuru Mstahiki Meya
wa Jiji la Hamburg, Dkt.
Peter Tschentscher, kwa
urafiki wa kweli na misaada ya
Jiji la Hamburg kwa wanan-
chi wa Jiji la Dar es Salaam.
Bw. Mabelya ameyasema
hayo Julai 1, 2025 katika
Hafla ya Maadhimisho ya

Miaka 15 ya Uhusiano wa
Miji Dada kati ya Jiji la Dar
es Salaam na Jiji la Hamburg
iliyofanyika katika ukumbi
wa mikutano wa Jiji la Ham-
burg nchini Ujerumani.

Katika hotuba yake iliyo-
somwa na Mkuu wa Kitengo
cha Mawasiliano Serikalini
katika Halmashauri ya Jiji la
Dar es Salaam, Bi. Tabu
Shaibu, amesema kwamba
Jiji la Dar es Salaam lime-
ridhishwa na wushirikiano

huo na misaada inayotolewa
kukabiliana na mabadiliko
ya tabianchi, uhifadhi wa
misitu na elimu.
Mkurugenzi huyo wa Jiji la
Dar es Salaam amemthibit-
ishia Mstahiki Meya wa Jiji la
Hamburg kwamba jitihada
zinazofanywa na Hamburg
zinaelezea wazi nini maana
ya urafiki wa kweli na zime-
saidia sana katika ustawi wa
maisha ya wananchi katika
jamii.
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Balozi Mwamweta: Dar es Salaam imarisheni
juhudi za upandaji, utunzaji miti

alozi wa Tan-
zania nchini
Ujerumani,
Mhe. Iddi
H as s an
Mwamweta, Julai 1, 2025
ametoa wito kwa Mamlaka
za Serikali za Mitaa na wana-
nchi wa Jiji la Dar es Salaam
kuimarisha juhudi za upan-
daji na utunzaji wa miti
kuendelea kukabiliana na
mabadiliko ya tabianchi.
Mhe. Balozi Mwamweta
ametoa wito huo wakati wa
kikao kilichofanyika kati ya

Seneta Katharina Fegebank
kutoka Wizara ya Mazingira
ya Jiji la Hamburg nchini
Ujerumani na ujumbe wa
Halmashauri ya Jiji la Dar es
Salaam ulioongozwa na
Mkurugenzi wa Jiji la Dar es
Salaam, Bw. Elihuruma Ma-

belya, waliofanya ziara
nchini Ujerumani kushiriki
katika Maadhimisho ya

Miaka 15 ya Uhusiano wa
Miji Dada kati ya Jiji la Dar
es Salaam na Jiji la Hamburg.
Mhe.

Balozi Mwamweta

amesema Jiji la Hamburg ni
mfano mzuri wa kuigwa
katika  kukabililana na
mabadiliko ya tabianchi kwa
mafanikio iliyoyapata.

“mafanikio ya Jiji la Ham-
burg yanatokana na watu
waliofikiri sana, waliopanga,
kutekeleza na kusimamia
miradi ya upandaji wa miti
hadi Jiji lote leo hii limekuwa
la Kkijani, linapendeza na
kuvutia”,  alisema  Mhe.
Balozi Mwamweta.
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Aliuelekeza ujumbe wa Hal-
mashauri ya Jiji la Dar es
Salaam kutumia fursa za
uvhusiano huo kujifunza na
kuwahamasisha  wananchi
kupanda miti katika maeneo
mbalimbali ya Jiji la Dar es
Salaam.

Kwa upande wake Seneta
Katharina Fegebank alieleza
dhamira ya Jiji la Hamburg
la kutaka kuendelea

kushirikiana na Jiji la Dar es
Salaam katika utekelezaji

miradi ya mazingira na
udhibiti wa taka ngumu.
“Tunapenda kuendelea kute-
keza mradi wa uzalishaji wa
mbolea  mboji  uliopo
Mwabepande katika Manis-

paa ya Kinondoni kwa
kutumia takataka kutoka
katika masoko,” alisema

Seneta Katharina Fegebank
akishauri pande zote kuan-
galia namna bora ya kufani-
kisha utekelezaji wa mradi
huo ulioanzishwa na
kuendeshwa kwa ufadhili wa

Serikali ya Ujerumani.

Mhe. Balozi Mwamweta
alimuhakikishia Seneta
Katharina Fegebank

kwamba Ubalozi wa Tanza-
nia nchini Ujerumani uta-
fuatilia shughuli za ute-
kelezaji wa mradi huo na
kufanya mazungumzo na
uongozi wa Halmashauri ya
Jiji la Dar es Salaam na Man-
ispaa ya Kinondoni.

“Ninaomba Jiji 1la
Hamburg litusaid-
ie kutoa mafunzo
na kuwajengea
uwezo watendaji
wa Halmashauri za
Mkoa wa Dar es
Salaam ili waweze
kuwa na uzoefu na
kuimarisha

utendaji wao
katika sekta vya
mazingira kwa

kupanda miti kama
Hamburg mlivyofa-

nya' ”
- Mhe. Balozi
Mwamweta
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Ziara ya mkurugenzi wa jiji la
Dar es salaam katika bustani
ya mimea va jiji la Hamburg,

nchini Ujerumani

akati wa
Maadhi-
misho ya
Miaka 15 ya
Uhusiano wa
Miji Dada kati ya Jiji la Dar
es Salaam na Jiji la Ham-
burg, Mkurugenzi wa Jiji la
Dar es Salaam, Bw. Elijuru-
ma Mabelya, alitembelea
Bustani ya Mimea (Botani-
cal Garden) ya Jiji la Ham-
burg inayosimamiwa na
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kuendeshwa na Chuo

Kikuu cha Hamburg.

Lengo la ziara yake ilikuwa
ni kujifunza na kupata
uzoefu utakaosaidia
kuboresha Bustani ya
Mimea ya Halmashauri ya
Jiji la Dar es Salaam kwa
kushirikiana na Jiji la
Hamburg katika Kkipindi
cha mwaka 2025-2028
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Gartenshop

%€ Loki Schmidt Haus
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PICHA ZA MATUKIO MBALIMBALI
- Y R

/ MAADHIMISHO YA MIAKA 15 YA UHUSIANO WA MiJI DADA KATI YA JIJI LA DAR ES SALAAM NA JlJI LA HAMBURG [




O
o
-]
[a]
=
<C
AL
<C
—
<C
Z
=
<C
<C
—
<C
wn
)
L
o
<C
()
<C
—
<
&
X
<C
(m)
<C
(a)
=
<C
s
o
2
<
(2]
=
I
o ]
$
0
<
=
<
o
A
]
=
I
[a]
<
<
=




Jarida hili limeandaliwea na;
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI (GCU)
HALMASHAURI YA J1JI LA DAR ES SALAAM
S.L.P 20950
1 BARABARA YA MOROGORO
11882 DAR ES SALAAM
SIMU: 0738 378 386
NUKUSHI: 2128800
BARUA PEPE: info@dcc.go.tz
TOVUTI: www.dcc.ho.tz




