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ALU Agizo la Ununuzi

LDZ Lohodata ya Zabuni

MJM Masharti ya Jumla ya Mkataba

MMM Masharti Maalum ya Mkataba

MZ Mwaliko wa Zabuni

NSZ Nyaraka Sanifu za Mwaliko wa Zabuni

NeST Mfumo wa Kitaifa wa Ununuzi kwa njia ya Mtandao

PPA Sheria ya Ununuzi wa Umma, Sura ya 410

TIN Namba ya Utambulisho wa Mlipa Kodi

TJU Tangazo la Jumla la Ununuzi

TN Taasisi Nunuzi

UZM Ushindani wa Zabuni Kimataifa

UZT Ushindani wa Zabuni Kitaifa

VAT Kodi ya Ongezeko la Thamani
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 
DAR ES SALAAM REGIONAL SECRETARIAT 

DAR ES SALAAM CITY COUNCIL 
 

   

 

 
 

MWALIKO WA ZABUNI 
 

Namba ya Zabuni: 88Z1/2025/2026/NC/68
kwa ajili ya

Collection of Waste from Peripheral Wards to Pugu Kinyamwezi Dumpsite
25/09/2025

Mwaliko huu wa Zabuni (MZ) unafuatia Tangazo la Jumla la Ununuzi (TJU) kwa ajili ya DAR ES SALAAM CITY 
COUNCIL kwa mwaka wa fedha 2025/2026 lililotangazwa katika mfumo wa NeST.

1. 

DAR ES SALAAM CITY COUNCIL inapenda kualika zabuni kutoka kwa watu Binafsi, Makampuni, Ushirika, 
Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria wenye nia, uwezo na uzoefu wa Usafi na uzoaji wa taka 
kwenye kata za pembezoni mwa mji kutuma maombi yao kwa Zabuni hii.

2. 

Unaalikwa kuwasilisha Zabuni yako kwa ajili ya kukusanya Mapato ya Mapato kutokana na ada zitakazotozwa 
kutoka kwenye kata kwa ajili ya usafi na uzoaji wa taka kama ilivyoainishwa kwenye Nyaraka za Zabuni.

3. 

. Zabuni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe DAR ES SALAAM CITY COUNCIL kupitia NeST kabla 
ya 02/10/2025 on 2:00 PM. Ufunguzi wa Zabuni hizo utafanyika kupitia NeST mara baada ya muda wa mwisho wa 
kuwasilishwa Zabuni.

4. 

Zabuni au sehemu za Zabuni ambazo zitawasilishwa kwa njia nyingine tofauti na NeST au zilizowasilishwa katika 
muundo usiokubalika na NeST, hazitakubaliwa wala kuzingatiwa kwa ajili ya tathmini, bila kujali mazingira yoyote.

5. 

 
CITY DIRECTOR

DAR ES SALAAM CITY COUNCIL
Afisa Masuuli
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1. 1.1 Taasisi Nunuzi (TN) iliyotajwa katika Lohodata ya Zabuni (LDZ) inatangaza zabuni kwa ajili ya 

kukusanya mapato kama ilivyobainishwa kwenye LDZ na kwenye Jedwali la Mahitaji. Mzabuni 

Mshindi atatarajiwa kukusanya mapato mahali palipotajwa kwenye LDZ na katika kipindi 

kilichoainishwa kwenye LDZ kuanzia siku ambayo imetajwa kwenye LDZ.

2. 2.1 Serikali ya Tanzania inakusudia kukusanya mapato na inategemea kwamba sehemu za mapato 

hayo itatumika kumlipa mtoa huduma wa ukusanyaji wa mapato katika Zabuni iliyotajwa katika 

LDZ katika mwaka wa fedha uliotajwa katika LDZ.

3.1 Mzabuni anaweza kuwa mtu Binafsi, Kampuni, Ushirika, Taasisi au Kikundi cha watu 

kilichosajiliwa kisheria au ushirika au ubia baina yao. Kwa suala la ushirika au ubia, 

washirika au wabia wote watawajibika kipekee au kwa pamoja katika utekelezaji mkataba. 

Washirika au wabia watachagua kiongozi wao ambaye atakuwa na mamlaka ya kufanya 

biashara kwa ajili na kwa niaba ya washirika au wabia wengine. 

3.2 Uteuzi wa kiongozi wa ushirika au ubia utathibitishwa kwa kuwasilisha Hati ya Kiapo cha 

Mamlaka ya Kisheria iliyothibitishwa na kamishina wa viapo kwa taasisi nunuzi.

3.3 Makubaliano yoyote yaliyounda ushirika au ubia yaliyothibitishwa na kamishina wa viapo 

yatawasilishwa kwa TN kama sehemu ya zabuni.

3.4 Zabuni ya washirika au wabia inapaswa kuainisha majukumu ya kila mbia au mshirika katika 

mkataba unaopendekezwa. Na kila mzabuni atafanyiwa tathmini au kupekuliwa kulingana na 

mchango wake tu na wajibu wa kila mbia hautabadilishwa pasipo ridhaa ya kimaandishi ya TN.

3.5 Mwaliko wa zabuni hii ni kwa wazabuni wanaostahili ambao wametajwa kwenye LDZ.

3.6 Wazabuni watapaswa kutimiza matakwa ya leseni na usajili ya mamlaka za kisheria za Tanzania. 

Wazabuni wa nje ya nchi hawaruhusiwi kushiriki zabuni hii.

3.7 Mzabuni hatakiwi kuwa na mgongano wa kimasilahi. Wazabuni wote watakaobanika kuwa na 

mgongano wa kimasilahi watakosa sifa ya kushiriki Zabuni hii.

3.8 Mzabuni hatastahili kuomba au kushinda zabuni hii iwapo: –

(a) Mzabuni ametangazwa muflisi;

(b) Malipo kwa Mzabuni yamesimamishwa kwa mujibu wa hukumu ya mahakama mbali na 

hukumu ya kutangaza kufilisika na itokanayo, kwa mujibu wa sheria za nchi, kupoteza 

kwa ujumla au sehemu haki ya kusimamia na kuondosha mali zake;

(c) Michakato ya kisheria imeanzishwa dhidi ya mzabuni inayohusisha agizo la kusimamisha 

malipo na inayoweza kupelekea, kwa mujibu wa sheria za nchi, kutangazwa kufilisika au 

katika hali nyingine yeyote itakayopelekea kupoteza kwa ujumla au sehemu haki ya 

kusimamia na kuondosha mali;

(d) Mzabuni amehukumiwa kwa hukumu ya mwisho, ya kosa lolote linalohusisha maadili ya 

kitaalamu;

3.
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(e) Mzabuni amefungiwa au amekosa sifa kwa mujibu wa Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura ya 

410, kushiriki katika ununuzi wa umma kwa ajili ya vitendo vya rushwa, kulazimisha 

maamuzi, kula njama, udanganyifu, kushindwa kuheshimu tamko la dhamana ya zabuni, 

kukiuka mkataba wa Ununuzi, kuwasilisha sifa za uongo katika mchakato wa Zabuni au 

vigezo vingine vitakavyoonekana vinafaa na Mamlaka au kampuni imepatikana na kosa la 

udanganyifu wa taarifa zilizohitajika kwa ajili ya ushiriki katika mwaliko wa zabuni.

3.9 Mashirika ya Umma au mashirika yanayomilikiwa kati ya Umma na makampuni binafsi yanaweza 

kushiriki katika zabuni hii, iwapo tu wameruhusiwa kisheria na wanajitegemea kifedha, kama 

wanafanyakazi chini ya sheria ya biashara, siyo wakala zinazoitegemea Serikali na 

wamesajiliwa na bodi au mamlaka husika.

3.10 Wazabuni watawasilisha kwa TN uthibitisho wa sifa zao, uthibitisho wa kukidhi matakwa 

muhimu ya kisheria, kiufundi na kifedha na uwezo wao na utoshelevu wa rasilimali za 

kutekeleza mkataba kwa ufanisi.

3.11 Wazabuni watawasilisha uthibitisho wa sifa zao endelevu kwa kiwango cha kuiridhisha TN, kama 

TN itakavyowaomba.

4. 4.1 Mzabuni ataambatisha nyaraka zifuatazo katika Zabuni:

(a) Fomu ya Zabuni iliyojazwa na kusainiwa ipasavyo;

(b) Jedwali la Mahitaji na Bei lililo katika Sehemu ya Tano. lililojazwa na kusainiwa ipasavyo;

(c) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa ndani ya muda utakaotajwa na TN kwenye LDZ, 

inayojumuisha majina na anuani za taasisi zilizopokea huduma hizo, kwa ajili ya 

uthibitisho kama itakavyoainishwa na TN kwenye LDZ;

(d) Tamko la Dhamana ya Zabuni;

(e) Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria (Power Attorney) iliyoidhinishwa (isipokuwa kwa 

kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor));

(f) Nyaraka nyinginezo zote zitakazohitajika na Taasisi Nunuzi kama zilivyotajwa kwenye 

Lohodata ya Zabuni (LDZ)

5. 5. Taarifa za mahitaji zimeambatanishwa katika Sehemu ya Sita.

Bei ya Zabuni;

6.1 Mkataba utakuwa ni wa utoaji wa Huduma kulingana na mahitaji yote yaliyoainishwa katika 

Jedwali la Mahitaji na Bei;

6.2 Marekebisho yoyote, kama yatakuwepo, yanaweza kufanyika kwa kubadilisha zabuni ambayo 

imekwisha wasilishwa muda wowote kabla ya muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni 

kupitia NeST. Aidha, marekebisho yanaweza pia kufanyika kwa kukata sehemu husika, 

kuweka saini ya mtu aliyeidhinishwa, tarehe na kuandika kwa usahihi kabla kuwasilisha 

nyaraka kupitia NeST, muda wowote kabla ya muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni;

6.
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6.3 Bei ya zabuni itajumuisha ushuru wote, kodi na ada anazotakiwa kulipa Mzabuni katika 

Mkataba;

6.4 Vizio vya kima (unit rates) vilivyotajwa na Mzabuni na kukubalika na pande zote za mkataba, 

havitabadilika katika kipindi chote cha utekelezaji wa mkataba.

6.5 Bei zinapaswa kunukuliwa katika Shilingi ya Tanzania (TZS).

7. Mzabuni atakamilisha kujaza Fomu ya Kuwasilishia Zabuni ambayo imeambatanishwa katika 

Sehemu ya Tano. Fomu ya Kuwasilisha Zabuni itajazwa kikamilifu bila ya mabadiliko katika 

muundo wake na hakuna fomu mbadala itakayokubaliwa.

8. Malipo yatafanywa katika Shilingi ya Tanzania (TZS).

9. Zabuni zitabaki kuwa hai kwa siku kama ilivyoonyeshwa katika LDZ baada ya siku ya mwisho ya 

uwasilishaji Zabuni.

10. 10.1 Zabuni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe kwenye taasisi ambayo imetajwa kwenye 

LDZ kupitia NeST kabla ya tarehe, siku na muda uliotajwa kwenye LDZ. Ufunguzi wa Zabuni 

hizo utafanyika kupitia NeST mara baada ya muda wa mwisho wa kuwasilisha Zabuni.

11. Endapo itaainishwa kwenye LDZ, Mzabuni anaweza kuwasilisha Zabuni mbadala.

12. 12.1 Isipokuwa kwa Mtu binafsi aliyesajili jina la biashara BRELA(sole proprietor), Zabuni 

itakamilishwa na kusainiwa na mwakilishi aliyeidhinishwa na Mzabuni. Kwa muktadha huu, 

Hati ya Kiapo cha Hati ya Uwakilishi ya Kisheria itawasilishwa pamoja na Zabuni.

12.2 Mzabuni binafsi aliyesajili jina la biashara (sole proprietor),atatakiwa kuwasilisha nakala ya cheti 

cha usajili wa jina lake la biashara BRELA (Extract from Registrar).

TN itafanyia tathmini na kulinganisha Zabuni kwa namna ifuatayo:

13.1 Tathmini ya Awali; ilikutambua ni Zabuni zipi zinakidhi matakwa ya msingi ya nyaraka za 

Zabuni, kama vile: zilezilizosainiwa kwa usahihi na zilizotimiza vigezo na masharti ya Mwaliko 

wa Zabuni.

i) Vigezo vifuatavyo vitaangaliwa wakati wa tathmini ya awali:

a) Nyaraka za usajili wa Mzabuni;

b) Leseni halali ya Biashara;

c) Cheti Halali cha Usajili wa VAT (kama ipo)

d) Cheti Safi cha Mlipakodi (Tax Clearance Certificate);

e) Fomu ya kuwasilisha zabuni yenye bei iliyojazwa kikamilifu na kusainiwa ipasavyo 

sambamba na Jedwali la Mahitaji na Bei;

f) Tamko la Dhamana ya Zabuni;

g) Hati Sanifu ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria iliyoidhinishwa (isipokuwa kwa Mtu 

13.
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binafsi aliyesajili jina la biashara (sole proprietor);

h) Fomu ya Uadilifu iliyo katika Sehemu ya Nane iliyojazwa na kusainiwa;

i) Uwezo/utayari wa Mzabuni kuwasilisha mapato ndani ya muda uliowekwa kwenye LDZ;

j) nyaraka nyingine zozote zitakazohitajika na TN kama zilivyotajwa kwenye Lohodata ya 

Zabuni (LDZ)

ii) Kama sehemu ya tathmini ya awali,(Uwezo, ujuzi na uzoefu),TN itaangalia:

(a) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa karibuni inayojumuisha majina na anuani za taasisi 

zilizopokea huduma kwa ajili ya uthibitisho;

(b) Uthibisho wa kimaandishi kwamba Mzabuni alikamilisha mkataba/mikataba inayofanana 

na huu kwa ufanisi.

(c) Uwezo wa kifedha;

(d) Vigezo vingine vya muhimu ambavyo TN itaona vinahitajika vitatajwa kwenye LDZ

Angalizo: Kukosekana kwa kigezo kimojawapo kati ya hivyo vilivyotajwa hapo juu, au kubadili 

maneno ya fomu sanifu zilizoambatanishwa kwenye nyaraka hizi kutasababisha Mzabuni 

kuenguliwa kwenye hatua hii ya tathmini ya awali.

13.2 Zabuni zitakazokidhi matakwa ya Nyaraka za Zabuni zitafanyiwa Tathmini ya Kina kwa;

(a) Kufanya marekebisho stahili, kwa ajili ya mabadiliko yanayokubalika, (price adjustments) 

au mabadiliko yanayotokana na kutowekwa kwa baadhi ya vipengele;

(b) Kufanya marekebisho stahili kuakisi punguzo la bei ya tuzo (Unconditional discounts) au 

marekebisho mengine ya bei yaliyotolewa;

13.3 Ulinganishaji wa Zabuni; Katika kulinganisha Zabuni, kamati ya tathmini itaweka kwa kila 

Mzabuni bei ya Zabuni iliyofanyiwa tathmini ili kubaini Mzabuni mwenye bei kubwa.

13.4 Mzabuni atakayeoneka na kuwa na bei kubwa baada ya kufanyiwa tathmini, atafanyiwa uhakiki 

wa uwezo na sifa (post qualification) ili kujiridhisha kwamba ataweza kuingia mkataba na 

kutekeleza majukumu yake ya mkataba kwa ufanisi.

14. TN itatoa tuzo ya mkataba kwa Mzabuni ambaye Zabuni yake imeonekana kukidhi vigezo vya Zabuni 

na ambayo imewasilisha bei ya Zabuni iliyofanyiwa tathmini na kuwa na bei kubwa zaidi ya wengine.

15. Bila ya kuathiri yaliyotajwa hapo juu, TN inayo haki ya kukubali au kukataa Zabuni zote muda 

wowote kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba.

16.
Kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba, TN itatoa Barua ya Kusudio la kutoa Tuzo kwa Wazabuni wote 

walioshiriki katika zabuni hiyo ndani ya siku tano (5) ili Wazabuni hao kuwasilisha malalamiko (kama 

yatakuwepo). Endapo Mzabuni hatoridhika na maamuzi ya TN, anaweza kukata rufaa kwenye 

Mamlaka ya Rufaa za Zabuni (PPAA).
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17. Mzabuni ambaye Zabuni yake imekubaliwa atajulishwa na TN kuwa amekubaliwa kupewa tuzo ya 

mkataba kabla ya kuisha kwa kipindi cha uhai wa Zabuni.

18. 18.1 Mzabuni mshindi atatakiwa kuwasilisha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku kumi 

na nne (14) kuanzia tarehe ya barua ya tuzo kupitia NeST. Kwa vyovyote vile dhamana 

itawasilishwa kabla ya kusainiwa kwa mkataba. Kiwango na aina ya dhamana hiyo vitatajwa 

kwenye LDZ na MMM.

18.2 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itakuwa katika aina mojawapo kati hizi zifuatazo:

(a) Dhamana ya benki au barua ya mkopo iliyotolewa na benki iliyo ndani ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania inayokubalika kwa Mnunuzi, katika muundo uliotolewa katika 

Mwaliko wa Zabuni au muundo mwingine unaokubalika na Mnunuzi;

(b) Dhamana ya Bima; au

(c) Tamko la Dhamana ya Zabuni.

 

19. Wazabuni wana haki ya kuomba mapitio ya maamuzi ya mchakato wa ununuzi kwa mujibu wa Sheria 

ya Ununuzi wa Umma Sura namba 410 na Kanuni zake. Maombi hayo yawasilishwe kwa Taasisi 

Nunuzi kupitia NeST na pale isiporidhika na maamuzi ya TN kwa Mamlaka ya Rufaa za Zabuni 

(PPAA) kwenye anuani ambayo imetolewa kwenye LDZ na nakala ya malalamiko kwenda PPRA 

kupitia NeST.
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LOHODATA YA ZABUNI (LDZ)

LDZ MKW Maboresho, Mapendekezo, Nyongeza ya Vifungu vya MKW
1. 1.1 Jina la Taasis Nunuzi: DAR ES SALAAM CITY COUNCIL.

Huduma zitakazonunuliwa ni: Collection of Waste from Peripheral Wards to Pugu 
Kinyamwezi Dumpsite.
Mahali Mapato yatakapokusanywa: Halmashauri ya jiji la Dar es Salaam.
Muda/kipindi cha uwasilishaji wa Huduma: 730
Tareheya kuanza utekelezaji wa mkataba itakuwa siku 3 baada ya mkataba kusainiwa.

2. 2.1 Mwaka wa Fedha: 2025/2026
Chanzo cha fedha: Own Funds
Jina la Zabuni: Collection of Waste from Peripheral Wards to Pugu Kinyamwezi Dumpsite

Namba ya Utambuzi wa Zabuni: 88Z1/2025/2026/NC/68

3. 3.5 Wazabuni wanaostahili kushiriki ni: GOVERNMENT_ENTERPRISE, Company Local, 
Company Foreign, Special Group, Manufacturer Local, Sole Proprietor Local, Partnership 
Local, Manufacturer Foreign, Partnership Foreign and Sole Proprietor Foreign

Utumiaji wa Washirika wa pamoja na Ubia hauruhusiwi. 
5. 9 Zabuni itakuwa hai kwa mudawa siku: 120
6. 10.1 Tarehe ya mwisho ya kuwasilisha zabuni ni:

Tarehe: 02/10/2025

Muda: 2:00 PM
7. 11 Zabuni Mbadala: Not Applicable.

8. 13.1.(j) na 
13.1(d)

Nyaraka nyingine ambavyo TN zitaangalia wakati wa tathmini ya zabuni ni:

Hakuna uhitaji wa nyaraka nyingine.

Vigezo ambavyo TN itatumia wakati wa tathmini vimeorodheshwa sehemu ya Vigezo vya 

Tathmini ya Zabuni.

9. 18.1 Aina ya dhamana ua utekelezaji wa mkataba ni Performance Security - 
Insurance Bond. Kiwango cha Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ni 
asilimia 15 ya kiwango cha mkataba. 

10. 19.2 Anuani ya Mamlaka ya Rufaa za Zabuni

Katibu Mtendaji,
Mamlaka ya Rufaa ya Ununuzi wa Umma,
Jengo la Mkandarasi, Ghorofa ya Nne,
P.O.Box1385,
Dodoma,Tanzania
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 Commercial Evaluation 

Standard Tender Forms

Tender Validity Period (SCORE: Comply/Not Comply to specified minimum requirements)
Suppliers are required to confirm with the tender validity period specified by the Procuring Entity.
 
             
             
 

Tender Validity Period (Days) 120

 

Notarized Special Power of Attorney (SCORE: Comply/Not Comply to specified minimum requirements)
Tenderers must fill in Standard Power of Attorney as per the required format and upload into the system.
 

1. 

Financial Situation and Performance

Financial Statement (SCORE: Comply/Not Comply to specified minimum requirements)
Audited balance sheets or, if not required by the laws of the Tenderer‘s country, other financial statements acceptable to 
the PE, for mentioned duration shall be submitted and must demonstrate the current soundness of the Tenderer‘s financial 
position and indicate its prospective long-term profitability. (In case of Joint Venture, compliance requirements are: Each 
Member – Must Meet requirements).
 
             
             
           
             
             
           
             
             
           
             
             
           
             
             
           
             
             
           
             
             
           
             
             
 

2. 
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Financial Statement Start Date 2023-01-01

Financial Statement End Date 2024-12-31

Minimum Current Ratio [Current Assets(CA)/Current  Liabilities(CL)] 1

Minimum Cash Ratio [Cash and Bank(C&B)/Current  Liabilities(CL)] N/A

Minimum Working Capital [Current Assets(CA)-Current  Liabilities(CL)] 1

Minimum Gross Profit Margin [Gross Profit(GP)/Total  Revenue(TR)*100] 10

Minimum Debt to Equity Ratio [Total Liabilities(TL)/Total  Equity(TE)] 1

Minimum Return on Assets [Profit before Tax(PBT)/Total  Assets(TA)*100] 5

 

Access to Financial Resources (Sources of Fund) (SCORE: Comply/Not Comply to specified minimum 
requirements)
Tenderers are required to demonstrate details of their sources of finance that show their ability to access adequate 
finances to meet the cash flow requirements of current and future contracts. (In the case of a Joint Venture, compliance 
requirements are all Parties Combined – Must Meet requirements).
 
             
             
 

Average fund amount from all sources (any freely convertible currency proposed by bidder) 200000000

 

 Technical Evaluation

Experience

Specific Experience (SCORE: Comply/Not Comply to specified minimum requirements)
Specific and Contract Management Experience: A minimum number of similar contracts based on the physical size, 
complexity, methods/technology and/or other characteristics described in the PE Requirements on contracts that have 
been satisfactorily and substantially completed (substantial completion shall be based on 80% or more of completed 
assignments under the contract) as a prime contractor/supplier/service provider, joint venture member, management 
contractor/supplier/service provider or sub-contractor/supplier/service provider for mentioned duration. (In case of Joint 
Venture, compliance requirements are: All Parties – Must Meet requirements). 
In the case of JVCA, the value of contracts completed by its members shall not be aggregated to determine whether the 
requirement of the minimum value of a single contract has been met. Instead, each contract performed by each member 
shall satisfy the minimum value of a single contract as required for single entity. In determining whether the JVCA meets 
the requirement of total number of contracts, only the number of contracts completed by all members each of value equal 
or more than the minimum value required shall be aggregated.
 
             
             
           
             
             
           
             
             

1. 
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Specific Experience
Uzoefu wa kufanya usafi na uzoaji wa taka na 
ukusanyaji wa ada

Specific Experience Start Year 2022-01-01

Specific Experience End Year 2025-09-25

Number of Specific Experience Contracts 2

Value of each specific experience contract in the specified 
tender currency

500000000

 

 Financial Evaluation

Price Schedule

Priced Schedule of Activity (SCORE: Comply/Not Comply to specified minimum requirements)
The tenderer is required to price activities as per the activity schedule.
 

1. 
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LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/12
Usafi na uzoaji taka kata ya Majohe

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 MAJOHE 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/4
Usafi na uzoaji taka kata ya Kimanga

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 KIMANGA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/6
Usafi na uzoaji taka kata ya Kipawa

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 KIPAWA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/1
usafi na uzoaji wa taka kata ya Bonyokwa

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 Bonyokwa 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/2
Usafi na uzoaji taka kata ya Buyuni

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 BUYUNI 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/11
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Usafi na uzoaji taka kata ya Liwiti

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 LIWITI 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/8
Usafi na uzoaji taka kata ya Kisukuru

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 KISUKURU 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/10
Usafi na uzoaji taka kata ya Kivule

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 KIVULE 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/9
Usafi na uzoaji taka kata ya Kitunda

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 KITUNDA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/13
Usafi na uzoaji taka kata ya Minazi Mirefu

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 MINAZI 
MIREFU

730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/14
Usafi na uzoaji taka kata ya Msongola
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GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 MSONGOLA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/17
Usafi na uzoaji taka kata ya Pugustation

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 PUGUSTATION 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/15
Usafi na uzoaji taka kata Mzinga

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 MZINGA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/16
Usafi na uzoaji taka kata ya Pugu

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 PUGU 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/18
Usafi na uzoaji taka kata ya Segerea

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 SEGEREA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/19
Usafi na uzoaji taka kata ya Tabata

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

Delivery S/N Description Quantity Delivery Site
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Period (Days)

1 Street cleaning services 1 TABATA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/20
Usafi na uzoaji taka kata ya Ukonga

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 UKONGA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/3
Usafi na uzoaji taka kata ya Chanika

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 CHANIKA 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/5
Usafi na uzoaji taka kata ya Kinyerezi

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 KINYEREZI 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/7
Usafi na uzoaji taka kata ya Kipunguni

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 KIPUNGUNI 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/21
Usafi na uzoaji taka kata ya Vingunguti

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)
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1 Street cleaning services 1 VINGUNGUTI 730

 

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/22
Usafi na uzoaji taka kata ya Zingiziwa

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services) 

S/N Description Quantity Delivery Site Delivery 
Period (Days)

1 Street cleaning services 1 ZINGIZIWA 730
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LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/12
Usafi na uzoaji taka kata ya Majohe

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Performance & Specifications

Service Duration
Siku 730

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Majohe

Payment Mode
Cheque

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/4
Usafi na uzoaji taka kata ya Kimanga

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Service Duration
Siku 730

Payment Mode
Cheque

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kimanga

Performance & Specifications
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LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/6
Usafi na uzoaji taka kata ya Kipawa

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kipawa

Payment Mode
Cheque

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Performance & Specifications

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Service Duration
Siku 730

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/1
usafi na uzoaji wa taka kata ya Bonyokwa

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Payment Mode
Cheque

Performance & Specifications

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti ili kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Bonyokwa

Service Duration
730

Objective
Ukusanyaji. na uondoshaji wa taka

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/2
Usafi na uzoaji taka kata ya Buyuni
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GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Buyuni

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Performance & Specifications

Payment Mode
Cheque

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/11
Usafi na uzoaji taka kata ya Liwiti

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Service Duration
Siku 730

Payment Mode
Cheque

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Liwiti

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Performance & Specifications

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/8
Usafi na uzoaji taka kata ya Kisukuru

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)
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Performance & Specifications

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kisukuru

Payment Mode
Cheque

Service Duration
Siku 730

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/10
Usafi na uzoaji taka kata ya Kivule

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Payment Mode
Cheque

Performance & Specifications

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kivule

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kivule

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/9
Usafi na uzoaji taka kata ya Kitunda

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kitunda
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Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kitunda

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Payment Mode
Cheque

Performance & Specifications

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/13
Usafi na uzoaji taka kata ya Minazi Mirefu

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Payment Mode
Cheque

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Minazi mirefu

Performance & Specifications

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/14
Usafi na uzoaji taka kata ya Msongola

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Msongola

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
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AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Service Duration
Siku 730

Performance & Specifications

Payment Mode
Cheque

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/17
Usafi na uzoaji taka kata ya Pugustation

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Service Duration
Siku 730

Performance & Specifications

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Payment Mode
Cheque

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka katika kata ya Pugustation

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/15
Usafi na uzoaji taka kata Mzinga

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu
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Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Mzinga

Service Duration
Siku 730

Payment Mode
Cheque

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Mzinga

Performance & Specifications

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/16
Usafi na uzoaji taka kata ya Pugu

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Performance & Specifications

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Payment Mode
Cheque

Service Duration
Siku 730

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Pugu

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/18
Usafi na uzoaji taka kata ya Segerea

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Performance & Specifications

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti ya kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka katika kata ya Segerea

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Payment Mode
Cheque
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Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Service Duration
Siku 730

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/19
Usafi na uzoaji taka kata ya Tabata

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka katika kata ya Tabata

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Payment Mode
Cheque

Performance & Specifications

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/20
Usafi na uzoaji taka kata ya Ukonga

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Ukonga
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Payment Mode
Cheque

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka katika kata ya Ukonga

Performance & Specifications

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/3
Usafi na uzoaji taka kata ya Chanika

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Performance & Specifications

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Payment Mode
Cheque

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Chanika

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Service Duration
Siku 730

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/5
Usafi na uzoaji taka kata ya Kinyerezi

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti ya ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kinyerezi

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu
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Performance & Specifications

Payment Mode
Cheque

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/7
Usafi na uzoaji taka kata ya Kipunguni

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Performance & Specifications

Payment Mode
Cheque

Background
Halmashauri ya Jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Kipunguni

Service Duration
Siku 730

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/21
Usafi na uzoaji taka kata ya Vingunguti

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Background
Halmsahuri ya Jiji imetenga bajeti ili kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka kata ya Vingunguti

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu

Payment Mode
Cheque

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Performance & Specifications
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Service Duration
Siku 730

LOT NO. 88Z1/2025/2026/NC/68/22
Usafi na uzoaji taka kata ya Zingiziwa

GFS Code: 22001112 - Outsourcing Costs (includes cleaning and security services)

Background
Halmashauri ya jiji imetenga bajeti kuwezesha ukusanyaji na uondoshaji wa taka katika kata ya Zingiziwa

Performance & Specifications

Objective
Ukusanyaji na uondoshaji wa taka

Payment Mode
Cash/cheque

Service Duration
Siku 730

Monitoring
Usimamizi wa karibu wakati wa ukusanyaji na uondoshaji wa taka
AMBATANISHA
1. Umiliki wa dumptruck 1
2. Umiliki wa compactor 1
3.Cheti cha mtaalam wa afya ya mazingira
4. Cheti cha mtaalam wa uhasibu
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1. Tafsiri ya maneno 1.1 “Mkataba” maana yake ni makubaliano yanayofanywa kati ya Mnunuzi na 
Mtoa Huduma, unaojumuisha maelezo ya mahitaji, mipango, michoro au 
nyaraka nyingine na masharti yanayoweza kufanyiwa rejea katika Mkataba. 
Jina la Mkataba limetajwa katika MMM;

1.2 “Bei ya Mkataba” maana yake ni bei atakayolipa Mtoa Huduma ndani ya 
Mkataba kwa TS;

1.3 “Huduma” maana yake ni ile huduma itakayotolewa kulingana na 
Mkataba;

1.4 “Huduma Ambatanishi” maana yake ni zile huduma saidizi zinasaidia 
uuzaji wa Huduma za Mkataba, kama vile usafirishaji na bima, na huduma 
nyinginezo ambatanishi, kama vile usimikaji, uanzishaji wa mfumo/mtambo, 
utoaji wa msaada wa kiufundi, mafunzo, na majukumu mengine ya Mtoa 
Huduma yanayotajwa kwenye Mkataba;

1.5 “Mwajiri” maana yake ni Taasisi ya Serikali inayonunua Huduma kama 
ilivyoainishwa katika MMM.

1.6 “Mtoa Huduma” maana yake ni kampuni, shirika, taasisi, ubia au mtu 
binafsi ambao Zabuni yao imekubaliwa na Taasisi Nunuzi na ambaye kwa 
mujibu wa Mkataba ni upande muhimu au upande wa Mkataba wa ununuzi na 
TN na ambaye ametajwa katika MMM .

2. Tafsiri ya Masharti na 
Nyaraka za Mkataba

2.1 Katika kutafsiri Masharti haya ya Mkataba, Vichwa vya habari na maelezo 
ya pembeni yatatumika kwa kadiri inavyofaa na hayatoathiri tafsiri zake 
isipokuwa pale itakapobainishwa: marejeo ya umoja itamaanisha pia wingi au 
kinyume chake na jinsi ya kiume inajumuisha pia jinsi ya kike au kinyume 
chake. Maneno yaliyotumika katika Mkataba huu yatabeba maana zake za 
kawaida katika lugha za Mkataba isipokuwa pale yanapotafsiriwa vinginevyo.

2.2 Nyaraka mbalimbali zinazounda Mkataba; kila waraka utachukuliwa kama 
unaelezea mwingine. Lakini panapotokea ukinzani, kipaumbele cha nyaraka 
kitazingatia mpangilio wa nyaraka hizo kama ifuatavyo:

(a) Agizo la Ununuzi (ALU);

(b) Barua ya Tuzo ya Zabuni;

(c) Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano (Kama yalikuwepo)

(d) Fomu ya Kuwasilisha Zabuni;

(e) Masharti Maalum ya Mkataba kwa ajili ya ALU;

(f) Masharti ya Jumla ya Mkataba kwa ajili ya ALU; na

(g) Maelezo ya Vigezo Msawazo vya Kiufundi /michoro/ramani kamavipo]

(h) Nyaraka zingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba kama 
zilivyoorodheshwa kwenye MMM

3. Maelekezo 3.1 Maelekezo yanayotolewa na Mwajiri kwa Mzabuni yatatolewa kwa njia ya 
maandishi au kwa njia ya kielektroniki na endapo kwa sababu yoyote 
maelekezo hayo yatatolewa kwa njia ya mdomo, Mtoa Huduma atazingatia 
maelekezo hayo. Ndani ya kipindi cha siku saba (7), maelekezo hayo ya mdomo 
yatathibitishwa kwa maandishi au kwa njia ya kielektroniki inayotunza 
kumbukumbu.

Majukumu ya 4.1 Bila kuathiri masharti mengine yoyote, Msimamizi wa Huduma atasimamia 4.
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Msimamizi wa 
Huduma

utekelezaji wa mkataba kati ya Mwajiri na Mtoa Huduma. Msimamizi wa 
Huduma hana mamlaka kisheria kurekebisha vipengele vya mkataba.

5. Mawasiliano 5.1 Mawasiliano baina ya pande zinazohusika za Mkataba yatakuwa 
yamekamilika iwapo tu yatakuwa kwa njia ya maandishi kielektroniki 
inayotunza kumbukumbu ya yaliyomo ndani ya mawasiliano hayo. Notisi 
itakuwa imekamilika iwapo tu imewasilishwa kwenye anuani iliyoainishwa 
kwenye MMM.

6. Viwango 6.1 Huduma zinazotolewa chini ya Mkataba zitakidhi viwango vyote na 
matakwa yaliyoainishwa katika maelezo ya Mahitaji, mipango, michoro, hadidu 
za rejea au nyaraka nyingine zinazounda Mkataba.

7. Matumizi ya Nyaraka 
na Taarifa za Mkataba

7.1 Mtoa Huduma hatatoa taarifa yoyote kuhusu Mkataba au kifungu chochote 
cha mkataba, au maelezo ya Mahitaji, mipango, mchoro, mtindo (pattern) kwa 
mtu yeyote bila ridhaa ya maandishi ya Mwajiri, isipokuwa kwa mwajiriwa wa 
Mtoa Huduma ambaye anahusika na utekelezaji wa Mkataba husika. Kutolewa 
kwa taarifa kwa mwajiriwa huyo kutafanywa kwa kuzingatia usiri na kwa 
kiwango kinachohitajika katika utekelezaji wa mkataba huo;

7.2 Mtoa Huduma hatatumia nyaraka au taarifa zozote zilizoainishwa katika 
MJM 4.1, bila ya ridhaa ya maandishi ya Mwajiri, isipokuwa kwa malengo ya 
kutekeleza mkataba;

7.3 Nyaraka zote zilizotajwa katika MJM 4.1, isipokuwa Mkataba wenyewe, 
zitabaki kuwa ni mali ya Mwajiri na nakala zote zitarejeshwa, iwapo itahitajika 
hivyo na Mwajiri baada ya Mtoa Huduma kukamilisha utekelezaji wa Mkataba.

8. Haki Hataza (Patent 
Rights)

8.1 Mtoa Huduma atamlinda Mwajiri dhidi ya madai yote ya upande wa tatu 
(third party) ya kuingilia hataza, alama ya biashara, au haki ya usanifu 
inayotokana na utumiaji wa Huduma, matokeo ya huduma, utekelezaji wa kazi 
au sehemu yoyote ya hayo katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

9.1 Mzabuni mshindi atatakiwa kuwasilisha Dhamana ya Utekelezaji wa 
Mkataba ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kupokea barua ya 
tuzo na kabla ya kusainiwa kwa mkataba.

9.2 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itatumika kumlipa Mwajiri fidia kwa 
hasara yoyote inayotokana na Mtoa Huduma kushindwa kukamilisha majukumu 
yake chini ya Mkataba

9.3 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itakuwa kwa fedha ya Tanzania katika 
aina mojawapo kati hizi zifuatazo:

(a) Dhamana ya benki au barua ya mkopo iliyotolewa na benki 
iliyondani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayokubalika kwa 
Mnunuzi, katika muundo uliotolewa katika Mwaliko wa Zabuni au 
muundo mwingine unaokubalika na Mnunuzi; au

(b) Dhamana ya bima; au

(c) Aina nyingine ya dhamana itakayokubalika na Mnunuzi ambayo 
itatajwa kwenye MMM.

9.4 Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itaachiliwa na Mwajiri na kurudishwa 
kwa Mtoa Huduma si zaidi ya siku thelathini (30) baada ya tarehe ya Mtoa 
Huduma kukamilisha utekelezaji wa majukumu yake chini ya Mkataba.

9.5 Endapo Tamko la Utekelezaji wa Mkataba litatumika badala ya Dhamana, 
Mtoa Huduma atawasilisha Tamko hilo ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi 
baada ya tarehe ya kutolewa kwa tuzo.

9. Dhamana ya 
Utekelezaji wa 
Mkataba
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9.6 Endapo Mtoa Huduma atashidwa kutekeleza matakwa ya mkataba, Mwajiri 
atatoa taarifa kwa Mamlaka akiwasilisha maombi ya Mtoa Huduma 
Kuchukuliwa Hatua kwa mujibu wa Tamko hilo

10. Ukaguzi na Majaribio 10.1 Mwajiri au mwakilishi wake atakuwa na haki ya kukagua na/au kufanya 
majaribio ya Huduma ili kuthibitisha kama zinaendana na Mkataba pasipokuwa 
na gharama za ziada kwa Mwajiri. Mkataba utaainisha ukaguzi na majaribio 
yoyote ambayo Mwajiri atahitaji yafanyike na kuainisha mahali 
vitakapofanyika. Mwajiri atamtaarifu Mtoa Huduma juu ya utambulisho wa 
wawakilishi waliochaguliwa kwa ajili ya ukaguzi na majaribio hayo kwa njia ya 
maandishi au kielektroniki ambayo inatunza kumbukumbu ya mawasiliano;

10.2 Ikitokea Huduma yoyote iliyokaguliwa au kufanyiwa majiribio inashindwa 
kuzingatia Maelezo ya Mahitaji, Mwajirii anaweza kukataa Huduma na Mtoa 
Huduma atapaswa kutumia njia mbadala au atafanya mabadiliko muhimu ili 
kufikia matakwa ya Maelezo ya Mahitaji bila gharama yoyote kwa Mwajiri;

10.3 Hakuna kipengele chochote katika MJM 7 kinachoweza 
kumruhusu/kumwachilia Mtoa Huduma kutowajibika katika Kipindi cha 
Marekebisho au kipindi anatekeleza majukumu mengine chini ya Mkataba huu.

11. Uwasilishaji Huduma 
na Nyaraka

11.1 Uwasilishaji wa Huduma utafanywa na Mtoa Huduma kwa mujibu wa 
masharti yaliyoainishwa katika Maelezo ya Mahitaji. Maelezo ya kina ya bei 
na/au nyaraka nyingine zitakazo wasilishwa na Mtoa Huduma zitawekwa 
bayana baada ya kupatikana kwa mtoa huduma;

11.2 Nyaraka zinazopaswa kuwasilishwa na Mtoa Huduma zimeainishwa katika 
MMM na itajumuisha vyeti/hati zinazotolewa na Mwajirii kukubali Huduma 
zilizotolewa na Mtoa Huduma.

12. Bima 12.1 Huduma zinazotolewa, vifaa vinavyotumika, wafanyakazi na vibarua 
katika Mkataba huu vitakatiwa bima na Mtoa Huduma dhidi ya upotevu, wizi 
na uharibifu, unaombatana na utoaji huduma kwa namna iliyoainishwa katika 
MMM.

13. Huduma Ambatanishi 13.1 Mtoa Huduma anaweza kuhitajika kutoa huduma za ziadi kama 
zilivyoainishwa ndani ya MMM au Mkataba;

13.2 Bei ya huduma ambatanishi iliyojazwa kwenye Zabuni au iliyokubaliwa na 
pande zote mbili (Mwajiri na Mtoa Huduma) itajumuishwa katika Bei ya 
Mkataba.

14. Malipo 14.1 Taratibu na masharti ya malipo yatakayofanywa na Mtoa Huduma kwa TN 
ni kama yalivyoainishwa kwenye MMM:

14.2 Mtoa Huduma ataomba kumlipa Mwajiri kwa njia ya maandishi au kwa 
njia ya kielektroniki ambayo inatunza kumbukumbu ya mawasiliano, 
yakiambatana na Hati ya Malipo iikionesha Huduma zilizowasilishwa, Kazi 
iliyokamilika au huduma zilizofanywa, na nyaraka zitawasilishwa kwa mujibu 
wa MJM 8, na baada ya kutimiza masharti mengine yaliyoainishwa katika 
Mkataba;

14.3 Mtoa huduma atafanya malipo kwa wakati na kwa ukamilifu kwa idadi ya 
siku zisizozidi nazilizoainishwa katika MMM baada ya Mwajiri kuwasilisha 
Hati ya Madai;

14.4 Malipo yatafanywa kwa Shilingi ya Kitanzania.

15.1 Bei zitakazolipwa na Mtoa Huduma kwa kwa mujibu wa Mkataba 
hazitatofautiana na bei zilizowasilishwa na Mtoa Huduma katika Zabuni yake 
na kukubalika na Mwajiri, isipokuwa pale ambapo marekebisho yoyote ya bei 
yamefanyika kwa kufuata utaratibu, masharti na vigezo vilivyoidhinishwa 

15. Bei ya Huduma
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kwenye MMM.

16. Agizo la Kubadilisha 
Mawanda

16.1 Kwa mujibu wa MJM 31 Mwajiri anaweza wakati wowote, kwa agizo la 
maandishi kwa Mtoa Huduma kufanya mabadiliko ndani ya mawanda ya jumla 
ya Mkataba katika moja au zaidi ya moja ya mambo yafuatayo:-

(a) Huduma itakayotolewa chini ya Mkataba ambayo itaandaliwa au 
kutolewa maalumu kwa ajili ya Mwajiri

(b) Huduma ambatanishi zinazopaswa kutolewa na Mtoa Huduma.

16.2 Iwapo mabadiliko hayo yanasababisha kuongezeka au kupungua kwa 
gharama, au muda uliohitajika, au utekelezaji wa Mtoa Huduma wa kipengele 
chochote cha Mkataba, marekebisho ya haki (equitable adjustments) 
yatafanywa katika Bei ya Mkataba au utaratibu wa uwasilishaji au vyote viwili 
na Mkataba utarekebishwa ipasavyo. Madai yoyote ya Mwajiri kwa ajili ya 
marekebisho chini ya MJM hii yatafanywa ndani ya siku thelathini (30) kuanzia 
tarehe ambayo Mtoa Huduma alipopokea agizo la mabadiliko.

17. Marekebisho ya 
Mkataba

17.1 Kwa kuzingatia MJM 13 hakutakuwa na mabadiliko (variation) au 
marekebisho (modification) ya masharti ya Mkataba yanayoweza kufanywa 
isipokuwa kwa marekebisho yaliyosainiwa na pande zote za Mkataba.

18. Uhawilishaji 
(Transferring)

18.1 Mtoa Huduma hatohamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu 
ya majukumu yake kwa Mtoa Huduma mwingine, kabla ya kupata idhini ya 
maandishi ya Mwajiri.

19. Mikataba midogo 
(Sub-contracts)

19.1 Mtoa Huduma atamtaarifu Mwajiri kwa maandishi au kwa njia ya 
kielektroniki inayotunza kumbukumbu ya mawasiliano yaliyofanyika juu ya 
Mikataba Midogo iliyopewa tuzo chini ya Mkataba huu iwapo haikuelezwa 
katika Zabuni. Taarifa hiyo katika Zabuni ya awali au baadaye haitamuondolea 
Mtoa Huduma jukumu au wajibu wake wowote chini ya Mkataba. Mikataba 
Midogo yote lazima izingatie matakwa ya MJM 2.

19.2 Bila kuathiri MJM 16.1, pale ambapo kuna haja ya kuingia mikataba 
midogo Mtoa Huduma atatoa kipaumbele kwa Makundi Maalum yaliyosajiliwa 
na yaliyopo kwenye eneo husika, yenye uwezo wa kutoa huduma hiyo.

“Makundi Maalum” maana yake ni Makundi yaliyoainishwa kwenye sheria ya 
Ununuzi wa Umma, Sura 410.

20. Ucheleweshaji wa 
Mtoa Huduma katika 
Kutekeleza Mkataba

20.1 Uwasilishaji wa Huduma utafanywa na Mtoa Huduma kwa mujibu wa 
muda ulioainishwa katika MMM;

20.2 Katika utekelezaji wa Mkataba, iwapo au Mtoa Huduma wa Mkataba 
Mdogo wanakutana na hali inayozuia uwasilishaji wa Huduma au Huduma kwa 
muda mwafaka, Mtoa Huduma atamwarifu Mwajiri mara moja, kwa maandishi 
au kwa njia ya kielektoniki inayoweka kutunza kumbukumbu ya mawasiliano 
yaliyofanyika, juu ya halihalisi ya kuchelewa huko, muda unaokadiriwa 
kuchelewa na sababu zake. Mara tu baada ya kupata taarifa ya Mtoa Huduma, 
Mwajiri atatathmini hali hiyo na kwa utashi wake (its discretion) anaweza 
kumuongezea Mtoa Huduma muda wa utekelezaji, ikiwa na fidia ya hasara ya 
ucheleweshaji kazi au bila fidia, ambapo nyongeza hiyo itaridhiwa na pande 
zote kwa kufanya marekebisho ya Mkataba;

20.3 Isipokuwa kama ilivyoelekezwa kwenye MJM 20, ucheleweshaji 
unaofanywa na Mtoa Huduma katika kutekeleza majukumu yake ya kimkataba 
utasababisha Mtoa Huduma kuwajibishwa kulipa fidia ya hasara ya 
ucheleweshaji kazi kwa mujibu wa MJM 18, isipokuwa pale ambapo muda wa 
nyongeza umekubaliwa kwa mujibu wa MJM 17.2 bila kukata fidia ya Hasara 
ya ucheleweshaji kazi.
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21. Fidia ya Hasara ya 
Ucheleweshaji Kazi

21.1 Kwa kuzingatia MJM 20, na iwapo imeainishwa katika MMM, endapo 
Mtoa Huduma atashindwa kutoa sehemu ya Huduma au Huduma zote ndani ya 
kipindi kilichoainishwa katika Mkataba, Mwajiri anaweza bila kuathiri jitihada 
nyingine za marekebisho ya mapungufu (remedies) yoyote chini ya Mkataba, 
atapunguza katika Bei ya Mkataba, kama fidia ya hasara, kiwango kilicho sawa 
na asilimia iliyoainishwa katika MMM ya utekelezaji, hadi kiwango cha juu cha 
makato ya asilimia kilichoainishwa katika MMM. Pale ambapo kiwango cha 
juu kikifikiwa Mwajiri anaweza kuvunja mkataba kwa mujibu wa MJM 19.

22. Uvunjaji wa Mkataba 
kwa Ukiukwaji wa 
Masharti ya Mkataba

22.1 Mwajiri, bila kuathiri jitihada nyingine za marekebisho ya mapungufu 
(remedies) ya kukiuka masharti ya Mkataba, kwa notisi ya maandishi ya 
ukiukwaji aliyoituma kwa Mtoa Huduma, anaweza kuvunja Mkataba:-

(a) Iwapo Mtoa Huduma atashindwa kutoa sehemu ya Huduma au 
Huduma zote au kutekeleza Kazi au kutoa huduma ndani ya muda 
uliyoainishwa katika Mkataba, au ndani ya muda wa nyongeza 
uliotolewa na Mwajiri kwa mujibu wa MJM 17; au

(b) Iwapo Mtoa Huduma anashindwa kutekeleza jukumu lingine lolote 
katika Mkataba; au

(c) Iwapo imethibishwa kwamba Mtoa Huduma amejihusisha katika 
vitendo vya rushwa au udanganyifu au ulaghai katika ushindani kwa ajili 
ya au katika utekelezaji wa Mkataba.

Kwa madhumuni ya MJM hii:-

“Kitendo cha rushwa” maana yake ni kuahidi kutoa, kutoa, kupokea, au 
kuomba kitu chochote cha thamani ili kumshawishi afisa wa Umma katika 
mchakato wa Ununuzi au utekelezaji wa Mkataba.

“Kitendo cha udanganyifu au ulaghai” maana yake ni upotoshaji wa hali 
halisi au taarifa (facts) ili kushawishi mchakato wa ununuzi au utekelezaji wa 
Mkataba na kusababisha hasara kwa Mwajiri, na inajumuisha kitendo cha kula 
njama baina ya Wazabuni (kabla ya au baada ya uwasilishaji wa zabuni) chenye 
lengo la kuweka bei za zabuni kwa kiwango bandia kisicho na ushindani na 
hivyo kumnyima Mwajiri manufaa ya ushindani huru na wa wazi.

22.2 Katika hali ambayo Mwajiri anavunja Mkataba kwa mujibu wa MJM 19.1, 
Mnunuzi anaweza kununua Huduma, au Kazi zinazofanana na zile ambazo 
bado hazijawasilishwa kwa masharti na namna itakavyoonekana inafaa, na 
Mtoa Huduma atawajibika kwa Mnunuzi kwa gharama yoyote ya ziada ya 
ununuzi wa Huduma, au Kazi hizo.

23.1 Bila kuathiri masharti ya MJM 17, 18, na 19, Mtoa Huduma hataadhibiwa 
kwa kunyang’anywa Dhamana yake ya Utekelezaji wa Mkataba, hatatozwa 
fidia ya hasara ya ucheleweshaji Huduma, au uvunjwaji wa Mkataba kwa 
ukiukwaji wa masharti na iwapo kwa kiwango kile ambacho ucheleweshwaji 
huo katika utekelezaji au kushindwa kwake kutekeleza majukumu ya kimkataba 
kumetokana na Tukio lisilozuilika.

23.2 Kwa madhumuni ya MJM hii “Tukio Lisilozuilika” maana yake ni tukio 
ambalo liko nje ya uwezo wa Mtoa Huduma, na halihusishi makosa ya Mtoa 
Huduma au uzembe na halikupangwa/halikutarajiwa (not foreseeable). Matukio 
hayo, pamoja na mengine, yanajumuisha; matendo yaliyo katika himaya na 
uwezo wa Mwajiri, vita au mapinduzi, moto, mafuriko, magonjwa ya mlipuko, 
vikwazo vya karantini, na vikwazo vya usafirishaji wa mizigo (freight 
embargoes).

23.3 Iwapo Tukio Lisilozuilika limetokea, Mtoa Huduma atamtaarifu Mwajiri 
mapema kwa njia ya maandishi au kielektroniki inayoweza kutunza 

23. Tukio Lisilozuilika 
katika Mkataba
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kumbukumbu ya mawasiliano kuhusu hali hiyo na sababu zake. Isipokuwa 
kama imeelekezwa vinginevyo na Mwajiri kwa maandishi, Mtoa Huduma 
ataendelea na utekelezaji wa majukumu yake chini ya Mkataba kwa kadri 
inayowezekana, na atatafuta mbinu mbadala za utekelezaji ambazo hazitazuiwa 
na kutokea kwa Tukio Lisilozuilika.

24. Uvunjaji Mkataba kwa 
Muflisi

24.1 Mnunuzi anaweza wakati wowote kuvunja Mkataba kwa kutoa notisi ya 
maandishi kwa Mtoa Huduma iwapo Mtoa Huduma amefilisika au kukosa 
ukwasi wa kutosha. Katika tukio kama hili, uvunjaji wa Mkataba utakuwa bila 
fidia kwa Mtoa Huduma, isipokuwa pale ambapo uvunjaji huo hautaathiri haki 
yoyote ya kisheria au marekebisho ya mapungufu (remedies) ambayo 
yametojitokeza au yatajitokeza baadaye kwa Mwajiri.

25. Uvunjaji Mkataba kwa 
Manufaa ya Mwajiri

25.1 Mwajiri, kwa notisi ya maandishi kwa Mtoa Huduma, anaweza kuvunja 
Mkataba, wakati wowote kwa manufaa yake. Notisi ya kuvunja Mkataba 
itaainisha kuwa uvunjaji huo ni kwa ajili ya manufaa ya Mwajiri, pia itaanisha 
kiwango cha utekelezaji wa Mtoa Huduma kinachovunjwa chini ya Mkataba, na 
tarehe ambayo uvunjaji huo utaanza rasmi;

25.2 Malipo ya Huduma zilizotolewa na kukamilika ndani ya siku thelathini 
(30) baada ya Mtoa Huduma kupokea notisi ya kuvunja Mkataba 
hayatapelekwa kwa Mwajiri kwa masharti na bei za Mkataba. Kwa Huduma 
zilizobaki, Mwajiri anaweza kuchagua;

(a) Kuagiza sehemu yoyote iliyobaki kukamilishwa na kuwasilishwa 
kwa masharti na bei za Mkataba; na/au

(b) Kufuta sehemu ya Mkataba wa Huduma zilizobaki na kumlipa Mtoa 
Huduma kiasi cha fedha watakachokubaliana kwa Huduma, au Huduma 
Ambatanishi ambazo hazijakamilika.

26.1 Iwapo kuna mgogoro wowote unaotokana na Mkataba huu, upande 
wowote unaweza kutoa Notisi ya kutaka suluhisho la mgogoro kwa maelewano 
ya amani. Ndani ya siku ishirini na nane (28) kutoka tarehe ya Notisi, upande 
husika utafanya jitihada zote kumaliza mgogoro kwa maelewano ya amani 
kupitia mashauriano na majadiliano. Mgogoro wowote ambao hautatauliwa 
kwa maelewano ya amani, unaweza kupelekwa na upande wowote kwa 
Msuluhishi (Adjudicator) mtaalamu aliyetajwa kwenye MMM;

26.2 Iwapo upande wowote haujaridhika na uamuzi wa Msuluhishi unaweza 
ndani ya siku zilizoainishwa katika MMM kupeleka mgogoro wake kwa 
Mwamuzi (Arbitrator). Iwapo upande wowote ndani ya muda ulioainishwa 
katika MMM hautapeleka mgogoro kwa Mwamuzi basi uamuzi uliotolewa na 
Msuluhishi utakuwa wa mwisho na utawafunga kisheria pande husika;

26.3 Mgogoro au tofauti zozote ambazo zimesababisha kutolewa kwa notisi ya 
kusudio la kupeleka mgogoro kwa utatuzi wa Msuluhishi utatatuliwa kwa 
usuluhishi kwa mujibu wa MMM. Usuluhishi unaweza kuanzishwa kabla ya au 
baada ya kuanza kwa utolewaji wa Huduma au utekelezaji wa Huduma au 
Huduma Ambatanishi chini ya Mkataba;

26.4 Uendeshaji wa usuluhushi utafanywa kwa mujibu wa kanuni na taratibu za 
usuluhishi zilizopewa kibali kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania;

26. Utatuzi wa Migogoro
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26.5 Bila kujali Shauri lolote lililopelekwa kwa usuluhishi: -

(a) Pande zote zitaendelea kutekeleza majukumu yao katika Mkataba 
isipokuwa pale walipokubaliana vinginevyo; na

(b) Mwajiri atamlipa Mtoa Huduma, fedha zote anazomdai kwa mujibu 
matakwa ya mkataba.

27. Ukomo wa 
Uwajibikaji wa 
Kisheria

27.1 Isipokuwa kwa matukio ya uzembe wa kijinai au mwenendo mbaya wa 
makusudi, na katika tukio la ukiukaji kwa mujibu wa MJM 5;

(a) Mtoa Huduma hatawajibika kwa Mwajiri, iwe katika Mkataba, kosa 
la kidaawa (tort) au vinginevyo kwa hasara isiyo ya moja kwa moja au 
hasara inayoambatana na, au uharibifu, hasara ya matumizi, hasara ya 
uzalishaji, au hasara ya faida au gharama za riba, isipokuwa 
kutokuwajibika huku hakutahusu jukumu lolote la Mtoa Huduma kulipa 
fidia ya hasara kwa Mwajiri; na

(b) Jumla ya madeni ya Mtoa Huduma kwa Mwajiri, endapo ni chini ya 
Mkataba, kidaawa au vinginevyo, haitazidi Bei ya Jumla ya Mkataba, ili 
mradi ukomo huu hautahusisha gharama ya matengenezo au ubadilishaji 
wa zana zenye hitilafu.

28. Lugha Itakayotumika 
katika Mkataba

28.1 Lugha itakayotumika katika Mkataba itakuwa ni Kiswahili.

29. Sheria Itakayotumika 
katika Mkataba

29.1 Mkataba utatafsiriwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania.

30. Notisi zinazotolewa 
kwenye Mkataba

30.1 Notisi yoyote ile inayotolewa na upande mmoja kwenda upande mwingine 
kwa mujibu wa Mkataba huu itapelekwa kwa upande mwingine kwa njia ya 
maandishi au kielektroniki inayotunza kumbukumbu ya mawasiliano na 
kuthibitishwa kwa maandishi au kwa njia ya kielektroniki inayotunza 
kumbukumbu ya mawasiliano yanayofanywa na upande mwingine kwa anuani 
iliyoainishwa katika MMM.

30.2 Notisi itaanza kutumika itakapowasilishwa au tarehe ya kuanza kutumika 
kwa notisi, kwa kutegemeana na chochote kinachokuja mwisho.

31. Kodi na Ushuru 31.1 Mtoa Huduma atawajibika kikamilifu kulipa kodi zote, ushuru, ada ya 
leseni na tozo zingine zinazotozwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
katika kuwasilisha Huduma zilizo katika Mkataba kwa Mwajiri au utekelezaji 
wa huduma.

32. Ubadilishaji Sheria na 
Kanuni

32.1 Iwapo baada ya tarehe ya Mwaliko wa Zabuni, sheria au kanuni yoyote 
imebadilika ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (ambayo itaonekana 
kujumuisha mabadiliko yoyote katika tafsiri au matumizi na mamlaka zenye 
dhamana) na kwamba baadaye itaathiri tarehe ya uwasilishaji na/au bei ya 
mkataba, kwa sababu hiyo tarehe ya uwasilishaji na/au bei ya mkataba 
itaongezeka au kupungua, kwa kadiri itakavyokuwa kwa kiwango kile ambacho 
Mtoa Huduma atakuwa ameathirika katika utekelezaji wa majukumu yake 
yoyote chini ya Mkataba.
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Masharti Maalumu ya Mkataba (MMM) ni nyongeza ya Masharti ya Jumla ya Mkataba (MJM) kwa ajili ya Mkataba. Pale 
ambapo kutakuwa na ukinzano, MMM yatatawala juu ya MJM.
 

MMM
Ibara 
Namba

MJM
Ibara 
Namba

Maelezo ya Ibara 
ya MJM

Marekebisho ya, na Nyongeza kwenye, Ibara ya MJM

Mwajiri ni: DAR ES SALAAM CITY COUNCIL, P.O BOX 20950.

Jina la Mkataba ni: Collection of Waste from Peripheral Wards to Pugu 
Kinyamwezi Dumpsite

1. 1.1, 1.5 & 
1.6

Tafsiri

 

2. 5.1 Anuani ya TN kwa 
ajili ya Mawasiliano

DAR ES SALAAM CITY COUNCIL
P.O BOX 20950

3. 9.3 (d) Dhamanaya 
Utekelezaji wa 
Mkataba 

Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba itakuwa Performance Security 
type will be in the form of a Performance Security - Insurance Bond 
of 15.00 percent of the contract price.  
 

4. 11.2 Nyaraka za 
nyongeza 
zinazopaswa 
kuwasilishwa na 
mtoa huduma

Nyaraka za nyongeza zinazopaswa kuwasilishwa na Mtoa Huduma:
Hakuna nyaraka za nyongeza zinazotakiwa kuwasilishwa.

5. 12.1 Bima Bima haihusiki.

6. 13.1 Huduma 
Ambatanishi

Huduma ambatanishi zitakazotolewa ni: Huduma ambatanishi 
hazitakuwepo.
Huduma ambatanishi hazitakuwepo.

14.1 Malipo Taratibu na masharti ya malipo yanayolipwa na Mtoa Huduma katika 
Mkataba huu zitakuwa kama ifuatavyo:
Malipo kwa Huduma zilizopokelewa na Mtoa Huduma yatafanywa kwa 
Shilingi za Kitanzania kama ifuatavyo:
1. Malipo yatalipwa na Mtoa Huduma kila mwezi kwa asilimia 90 ya 
jumla ya makusanyo yaliyofanywa kwa mwezi husika.
2. Mtoa Huduma baada ya kukamilisha Huduma zilizoainishwa kwenye 
Mkataba, atapewa cheti cha kukamilisha utoaji wa huduma ya ukusanyaji 
Mapato. Mtoa Huduma atalipa au kurudishiwa fedha/dhamana 
aliyowasilisha wakati wa kuanza mkataba ndani ya siku thelathini (30) 
baada kupatiwa cheti hicho.

7.

14.3 Muda wa Malipo Mtoa huduma atafanya malipo ndani ya muda wa siku 15 baada ya 
Mwajiri kuwasilisha Hati ya Madai.

8. 15.1 Bei ya Huduma Bei zitakazolipwa na Mtoa Huduma kwa Huduma zilizowasilishwa 
kwenye Mkataba hazitatofautiana na bei zilizowasilishwa na Mtoa 
Huduma katika Zabuni yake na kukubalika na Mwajiri.

9. 20.1 Ucheleweshaji wa 
Mtoa Huduma 
katika Kutekeleza 
Mkataba

Muda wa kuwasilisha Huduma (services delivery period) utakuwa ni 
ndani ya siku 730 kuanzia tarehe ya kuanza kwa utekelezaji wa mkataba.

10. 21.1 Fidia ya Hasara ya 
Ucheleweshaji Kazi

Fidia ya Utekelezaji wa Mkataba:
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26.1 Taratibu za Kutatua 
Migogoro

Msuluhishi ni TIArb.

26.2 Idadi ya siku 7.

11.

26.3 Taasisi ya Uamuzi itakuwa ni
Tanzania Institute of Arbitrators (TIArb).
Mahali pa kufanyia usuluhishi Dar es Salaam.

12. 30.1 Notisi i) Anuani ya Mwajiri kwa ajili ya Notisi: DAR ES SALAAM CITY 
COUNCIL, P.O BOX 20950.
ii) Anuani ya Mtoa Huduma kwa ajili ya Notisi: Itajulikana baada ya 
kusaini mkataba
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Tarehe [Ingizatarehe ya kuwasilisha Zabuni]

M/s [Ingiza Jina na Anuani ya Mzabuni]

Kwa: [IngizaAnuani Kamili ya Taasisi Nunuzi (TN)]

Baada ya kupitia Nyaraka ya Zabuni na nyongeza yake [ingiza namba yanyongeza (kama ipo)], Sisi, tunakubali kutoa 

Huduma ya [ingizamaelezo ya huduma ya ukusanyaji mapato, na namba ya utambulisho wa zabuni] kwamujibu wa 

Masharti ya Mkataba yanayoambatana na Zabuni hii kwa jumla ya Bei yaMkataba ya [ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu 

na aina ya sarafu/fedha], katika Shilingi za Tanzania au kwa jumlaya bei itakayobainishwa kulingana na Jedwali la 

Mahitaji na Beilililoambatanishwa kama sehemu ya Zabuni hii.

Tunaafiki uteuzi wa[ingiza jina la msuluhishi pendekezwa]kuwa Msuluhishi wetu katika migogoro yoyote itakayojitokeza 

wakati wa Mkataba.

Au

Hatuafiki uteuzi wa[ingiza jina la msuluhishi pendekezwa]kuwa Msuluhishi, na tunampendekeza [ingizajina la msuluhishi 

mbadala] kama mbadala wake, ambaye ada yake kwa siku nasifa zake zimeambatanishwa.

Kama Zabuni yetu itakubaliwa, tunaahidikuwasilisha Huduma husika zilizotajwa ndani ya kipindi cha [] [ingiza idadiya 

siku/wiki/miezi (futa isiyohusika)]kama ilivyoainishwa katika ALU, Masharti Maalumu ya Mkataba na katikaMasharti ya 

Jumla ya Mkataba.

Endapo,Zabuni yetu itakubaliwa, tuko tayari kuwasilisha [Dhamana ya Utekelezaji Kazi au Tamko la Dhamana ya 
Utekelezaji Kazi(futa isiyohusika)] kama lilivyoanishwa kwenye Nyaraka za Zabuni.

Zabuni hii, barua yako ya kukubali, pamoja na Agizo la Ununuzi vitaundamkataba unaotufunga kisheria baada ya 

kusainiwa kwa Mkataba. Tunafahamu kuwa hulazimiki kukubali Zabuni yenye bei Kubwa au Zabuni nyingine yoyote kati 

ya Zabuni unazopokea.

Tunakubali kufungwa na Zabuni hii kwa Kipindi chote cha Uhai wa Zabunikilichoainishwa katika MKW 6 na itatufunga na 

inaweza kukubaliwa muda wowote kablayaukomo wa uhai wa Zabuni.

Hatushiriki katika Zabuni zaidi ya moja kama Wazabuni katika mchakato huu,tofauti na Zabuni mbadala kwa mujibu wa 

Nyaraka za Mwaliko wa Zabuni.

Tunathibitisha kwamba Bei ya Zabuni haikuhusisha makubaliano na Wazabuni wenginekwa madhumuni ya kuharibu 

Ushindani katika Zabuni.

Tunathibitisha kwamba Zabuni hii inazingatia Masharti yaliyotakiwa naMwaliko wa Zabuni.

Saini Iliyoidhinishwa: ………………………………………………………………

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………......

Tarehe…………………………………………………………………………….

Jina la Mzabuni:…………………………………………………………………

Anuani: ……………………………………………………………………………..
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Tarehe: [ingiza tarehe (siku, mwezi na mwaka]

Namba ya Zabuni: [ingiza namba ya mchakato wa zabuni]

Namba Mbadala: [ingiza namba ya utambulisho, iwapo Zabuni hii ni mbadala]

Kwa: [ingiza jina kamili la TN]

Sisi, watia saini,tunatoa tamko kuwa:

Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, Zabuni lazimaiwasilishwe na Tamko la Dhamana ya Zabuni.

Tunakubali kuwa, tutazuiliwa kushiriki katika ununzi waumma kwa kipindi cha muda utakaoamuliwa na Mamlaka, iwapo 

tutakuwa tumevunja makubalianoyaliyomo katika masharti ya Zabuni, kwa sababu:

(a) tumeondoa au kubadilisha Zabuni yetu ndani ya kipindi chaUhai wa Zabuni ulioainishwa katika Fomu ya Zabuni;

(b) hatutakubaliana na masahihisho ya kihesabu yaliofanyikakatika bei ya Zabuni; au

(c) tukiwa tumejulishwa juu ya kukubaliwa kwa Zabuni yetu naTN katika kipindi cha Muda wa Uhai wa Zabuni:

i. kushindwa kusaini mkataba pale TN atakapohitaji hivyo; au

ii. Kushindwa au kukataa kutoa Dhamana ya Utekelezaji waMkataba au kutekeleza masharti mengine yoyote yanayoendana 

na usainishaji wamkataba kama ilivyobainishwa katika Nyaraka za Zabuni.

Tunafahamu kuwa, Tamko hili la Dhamana ya Zabuni litaishamuda wake iwapo hatutakuwa Mzabuni Mshindi, mpaka pale 

ambapo chochote kati yavifuatavyo kitaanza: (i) tutakapopokea Taarifa ya Barua ya Tuzo itakayokuwa naMzabuni 

Mshindi; au (ii) siku ishirini na nane (28) baada ya ukomo wa mwisho waZabuni yetu.

Saini: [ingiza sainiya mtu ambaye jina na uwezo wake umeobainishwa]

Katika uwezo wa [ingizauwezo wa kisheria wa mtu wa kusaini Tamko la Dhamana ya Zabuni]

Jina: [Ingiza jina kamilila mtu wa kusainiTamko la Dhamana ya Zabuni]

Aliyeidhinishwa kusaini Zabuni kwa niaba ya [Ingiza jina kamili la Mzabuni]

Tarehe ____________ siku ya ______________, _______ [ingiza tarehe ya kusaini] 

Muhuri wa Kampuni (inapofaa)

[Ingiza jina la TN]
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Kwa ……………………………………...........................(Andika jina na anuani ya Mzabuni/Zabuni)

Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe [Ingiza tarehe] ya kufanya kazi ya [Ingiza maelezo ya kazi, jina la 

Mkandarasi na namba ya utambulisho kama ilivyoonyeshwa kwenye nyaraka za kotesheni] kwa bei ya Mkataba wa shilingi 

za Tanzania [Ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu na sarafu], kama ilivyosahihishwa na kurekebishwa kulingana na 

maelekezo ya mwaliko wakotesheni imekubaliwa.

Unatakiwa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku 14 za kazi baada ya kupokea Barua 

hii ya Tuzo kabla ya kusaini Mkataba. Aidha, Unatakiwa kuweka saini makubaliano ya Mkataba katika ofisi hii tarehe 

[Ingiza tarehe] muda wa [Ingiza muda] .

Sahihi Idhinishwa: ……………………………….......………………………………

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...………

Jina la Mwajiri: ………………………………………...………………………………
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Tarehe: [ingiza tarehe (siku:mwezi: mwaka)]

Na. ya Mkataba: [ingiza namba yaMkataba]

Kwa: [Ingiza Jina kamili la Mwajiri]

Sisi, watia saini hapo chini, tunatamka kwamba:

Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, tunatakiwa kuhakikisha utekelezaji wa Mkataba tajwa hapo 

juu kwa uaminifu kama tutakavyokubaliana, kwamba tutawasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba 

huo ndani ya siku 14 za kazi tangu kupokea barua yako ya kukubali zabuni yetu na kabla ya kusaini Mkataba husika.

1. 

Tunafahamu na kukubali kwamba: sisi tutapoteza sifa ya kushiriki kwenye zabuni za umma kwa kipindi ambacho 

kitatajwa na Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma endapo tutashindwa kutekeleza majukumu yetu chini ya 

Mkataba tajwa hapo juu kwa mujibu wa taratibu za kufungia wazabuni zilizoainishwa kwenye Sheria ya Ununuzi wa 

Umma na Kanuni zake.

2. 

Tunatambua kwamba Tamko hili la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkatabahalitakuwa na uhalali juu yetu pale ambapo 

Mwajiri ataridhika na utendaji wetuwa kazi na kutoa hati ya mwisho ya kumaliza kazi katika Mkataba huo.

Imesainiwa:[ingiza Saini ya mtu aliyepewa Mamlaka]

Nafasi ya Kisheria [ingiza nafasi ya kisheriaya mtu aliyepewa mamlaka]

Jina: [ingizajina kamili la mtu aliyepewa Mamlaka ya Kusaini Tamko]

Nimepewa mamlaka yaKusaini Tamko hili kwa niaba ya: [ingizajina la Mkandarasi] [ingiza tarehe, mwezi na 

mwaka wa Hati ya Kiapo yaMamlaka ya Kisheria]

[ingiza tarehe ya kusaini Tamko laDhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]

Muhuri wa ofisi/kikundi
 

[1] Hutumika Kamambadala wa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba kwa Mikataba iliyo ndani yaviwango vya Upendeleo Maalum wa. Inapaswa kuwasilisha 

ndani ya siku 14 za kazi baada yamzabuni kupokea tuzo
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Sisi ambao saini zetu zimeoneshwa hapa chini………………………… [Jina la Kampuni/ Mtoa Idhini] wa ………….[anuani ya 

kampuni/mtoaidhini], kwa mamlaka tuliyopewa yaazimio ya Bodi ya Wakurugenzi Na. ……. yatarehe 

…………..mwezi……….mwaka …….. ……….

Tunamteua na kumuidhinisha Ndugu…………..[Taja jina la mpewa idhini] kuwa mwakilishi wetu halali kisheria akiwana 

mamlaka kamili kwa niaba yetu na kwa majina yetu na kwa maslahi na faida yetukufanya moja au yote kati ya haya yafuatayo 

katika kutekeleza Zabuni Na……….. [taja namba ya zabuni]; Hii ikimaanisha kufanyajambo lolote kwa niaba ya kampuni na 

kufanya jambo lolote linalohusiana na ZabuniNa………………[ingiza namba ya zabuni]inayohusu……………..[taja jina la 

zabuni]kwa ya taasisi ………………..[ingiza jina lataasisi nunuzi].

NA KWAMBA hati hii sanifu ya mamlakaya kisheria haitabatilisha au kuathiri hati sanifu yoyote ya nguvu ya kisheria 

itakayotolewakwa mtu yeyote au watu wengine wowote kwa mamlaka ya aina hiyo na kwamba mamlakahayo yatabaki kuwa 

na nguvu na mamlaka kana kwamba hati hii haijatolewa.

NA KWAMBA tunaidhinisha kitu chochoteambacho mwakilishi wetu, wakala au mbadala wake atakayemteua kwa mamlaka 

yake atakachokifanyakwa mamlaka yake katika kutekeleza au kukusudia kutekeleza kwa kuzingatia mamlakaya hati hii sanifu 

ya nguvu ya kisheria.

Imewekwa lakiri yakamapuni ……………………… [ingiza jina lakampuni] na imetolewa mbele yetu leo hii tarehe 

…………………mwezi ………….. mwaka……………….

KWA USHUHUDA makubaliano haya yamesainiwa leo tarehe ………………..mwezi………………… mwaka 

…………………. hapa …………………. [Mahali]kwa niaba ya ………………………[ingiza jina la kampuni] .

Imewekwa nakiri nakutolewa hapa ……………..…………..……….

[taja mahali] na …………………………… [ingiza jina la mtoa idhini] ……………..

Ambaye ninamfahamu/ametambulishwana ……………….………… MTOA IDHINI

Ambaye ninamfahamu leo tarehe………mwezi …….mwaka ………

MBELE YANGU:

Jina: ..........................................................................

Saini:.......................................................................

Wadhifa: ………………………….……………………
 

Imesainiwa na kupokelewa hapa ………………………………….

[taja mahali] na ……………………… [ingiza jina la mpokea idhini] …………………

Ambaye ninamfahamu/ametambulishwana …..…………..……… MPOKEA IDHINI

Ambaye ninamfahamu leo tarehe…..… mwezi …… mwaka …….

MBELE YANGU:

Jina:..........................................................................

Saini: .........................................................................

Wadhifa: ………………………………………………...
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Namba ya Zabuni: [Ingizanamba ya Zabuni]

[Ingiza Maelezo ya Huduma]
[Ingiza jina na Anuani ya Mtoa Huduma]

Kwa: [Ingiza Jina na Anuani ya Mtoa Huduma]
Zabuni yako yenye kumbukumbu Na. [ingizakumb. Na.] ya tarehe [tarehe yaZabuni] imekubaliwa na unatakiwa 

kuwasilisha Huduma kulingana na maelezo yaliyomokatika Jedwali la Mahitaji na Bei na vigezo na masharti yaliyomo 

katika Agizola Ununuzi (ALU). Agizo hili linatolewa kwa kuzingatia Masharti ya Jumla yaMkataba (MJM) na Masharti 

Maalum ya Mkataba (MMM) ya Agizo la Ununuzi (ALU)yaliyo ambatanishwa, isipokuwa pale ambapo imebadilishwa na 

masharti yalioainishwa hapo chini.

VIGEZO NA MASHARTI YA AGIZO LA UNUNUZI:

1. Jumla ya Fedha ya Mkataba: Jumla ya Fedha yaMkataba ni [taja jumla ya fedha yaMkataba katika Shilingi za 

Kitanzania inayojumisha au isiyojumuisha VAT].

2. Kipindi cha Uwasilishaji: Huduma zitawasilishwandani ya muda usiozidi [ingiza idadi ya 

siku/wiki/miezimiaka]kwanzia tarehe ya ALU.

3. Kipindi cha Matazamio ya Marekebisho: Kipindi cha matazamio ya Marekebisho ni kamakilivyoainishwa katika 

kiambatisho cha Jedwali la Mahitaji na Bei.

Mtoa Huduma atatoa kipindi cha matazamio kamailivyoelezwa katika mwaliko wa Zabuni wa Huduma zitakazouzwa na 

kuthibitishakuwa endapo dosari yoyote itagundulika katika Kipindi cha Matazamio katika Hudumailiyoletwa, Mtoa 

Huduma atalazimika kurekebisha dosari au kuleta Huduma nyinginekutegemea hali itakavyokuwa katikakipindi cha siku 

[ingiza idadi] amasivyo Mnunuzi anaweza kuendelea kuchukua hatua zitakazoonekana za muhimu, kwagharama za Mtoa 

Huduma, bila kuathiri hakizozote ambazo Mnunuzi atakuwa nazo dhidi ya Mtoa Huduma katika Mkataba.

4. Mahali pa Kuwasilisha: Huduma zitawasilishwa[onyesha anuani ya eneo husika].

5. Mawasiano: Kwamawasiliano yoyote (notisi, maulizo na nyaraka kutoka kwa mtoa huduma)kuhusiana na mkataba, 

yaelekezwe kwa [ingizajina na cheo mhusika] kwa anuani: [ingizaanuani].

6. Malipo kwa Mtoa Huduma: Malipo yatafanywa ndaniya siku ishirini na nane 28eleza makubalianombadala ya 

masharti ya malipo] baada ya kukamilisha utekelezaji wa Mkatabakwa hali ya kuridhisha. Nyarakazifuatazo lazima 

ziambatanishwe ili malipo yaweze kufanyika:

(a) Hati ya madai/Ankara pamoja na nakala zake mbili;

(b) Hati ya kuwasilisha kama ushahidi kuwa Huduma ilipokelewa;

(c) Hati ya Kukubali Kupokea Huduma iliyosainiwa na mhusika ndaniya TN

(d) Cheti cha ukaguzi na kukubali kupokea Huduma

(e) na

(f)Orodhesha nyaraka zingine zinazohitajika,kwa mfano orodha kufungasha Huduma, vyeti, nyaraka maalumu za 

usafirishaji].

7. Nyaraka zifuatazo zinakuwa sehemuya Mkataba huu [AU]:

(a) Agizola Ununuzi (ALU);

(b) Baruaya Tuzo ya Zabuni;

(c) Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano (Kama yalikuwepo)

(d) Fomuya Kuwasilisha Zabuni;

(e) MashartiMaalum ya Mkataba kwa ajili ya ALU;
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(f)Mashartiya Jumla ya Mkataba kwa ajili ya ALU; na

(g) ( Maelezo ya Vigezo Msawazo vya Kiufundi/michoro/ramani kamavipo ]

(h) [Orodhesha nyaraka nyingine muhimu kama zipo]

 

JEDWALI LAMAHITAJI NA BEI

Na. MAELEZO YA 
HUDUMA

Vizio IDADI Kima Kiasi (TZS) Kipindi cha 
Waranti/Matazamio

(iwapo inahusika)

Jumla ya Kuu ya bei ya Huduma bila VAT
Jumlisha VAT

Jumla Kuu ya bei ya Huduma (ikijumuisha VAT)
Huduma zitauzwa kwa [ingiza mahali Huduma zinapokwenda]

 

Kwa niaba ya Mwajiri:
Saini:………………………………….
Jina:……………………………………..
Cheo:……………………………………
Tarehe:…………………………….……..

Kwa niaba ya Muuzaji:
Saini:………………………….……….
Jina:…………………………….…………
Cheo:……………………………………...
Tarehe:…………………………………….
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